Kariyar shigar Valve (I)

A matsayin muhimmin ɓangare na tsarin masana'antu, shigarwa daidai yana da mahimmanci.Bawul ɗin da aka shigar da kyau ba kawai yana tabbatar da kwararar ruwa na tsarin ba, har ma yana tabbatar da aminci da amincin tsarin aiki.A cikin manyan wuraren masana'antu, shigarwa na bawuloli yana buƙatar ba kawai la'akari da cikakkun bayanai na fasaha ba, har ma da bin ka'idodin aminci da ka'idoji.Sabili da haka, mahimmancin madaidaicin shigarwa na bawuloli ba kawai yana nunawa a cikin inganci da kwanciyar hankali na tsarin aiki ba, har ma a cikin amincin ma'aikata da kayan aiki.Ta hanyar shigarwa daidai, za'a iya rage matsalolin zubar da ruwa, za'a iya inganta ingantaccen tsarin, za'a iya kaucewa hadurran masana'antu, ana iya kare muhalli da rayuka da dukiyoyin ma'aikata, ta haka ne za a iya samar da kariya mai aminci don samar da masana'antu.Sabili da haka, daidaitaccen shigarwa na bawuloli yana da mahimmanci kuma yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin gwiwa don tabbatar da amintaccen aiki na tsarin masana'antu.

1.Bawul mai juyawa.

Sakamakon: bawul mai jujjuyawa, bawul ɗin magudanar ruwa, bawul ɗin rage matsa lamba, bawul ɗin duba da sauran bawuloli suna jagora, idan an juyar da su, magudanar zai shafi tasirin amfani da rayuwa;Rage bawuloli ba sa aiki kwata-kwata, kuma duban bawul na iya haifar da haɗari.

Matakan: Bawuloli na gaba ɗaya, tare da alamun jagora akan jikin bawul;Idan ba haka ba, ya kamata a gano shi daidai bisa ga ka'idar aiki na bawul.Gidan bawul na bawul ɗin duniya yana da asymmetrical, kuma ya kamata a bar ruwan ya ratsa ta tashar bawul ɗin daga ƙasa zuwa sama, don juriyar juriya ta ƙanƙanta (akayyade ta siffar), buɗewa shine ceton aiki (saboda matsakaita matsa lamba sama), kuma matsakaici baya danna marufi bayan rufewa, wanda ke da sauƙin gyarawa.Wannan shine dalilin da ya sa ba za a iya juyar da bawul ɗin tsayawa ba.Kada a juyar da bawul ɗin ƙofar (wato, dabaran hannu), in ba haka ba matsakaici zai kasance a cikin sararin murfin bawul na dogon lokaci, mai sauƙin lalata tushen bawul, kuma haramun ne don wasu buƙatun tsari.Yana da matukar wahala a canza marufi a lokaci guda.Bude bawul ɗin ƙofa mai tushe, kar a shigar a cikin ƙasa, in ba haka ba saboda danshi da lalata bawul ɗin da aka fallasa.Ɗaga bawul ɗin duba, shigarwa don tabbatar da cewa diski ɗin bawul yana tsaye, ta yadda ɗagawa ya zama mai sassauƙa.Swing check valve, shigarwa don tabbatar da matakin fil, don yin jujjuyawa.Ya kamata a shigar da bawul ɗin rage matsin lamba a tsaye akan bututun kwance, kuma kada ku karkata ta kowace hanya.

2.Valve shigarwa kafin ingantaccen dubawa mai mahimmanci ba a aiwatar da shi ba.

Sakamako: Yana iya haifar da tsarin aiki na bawul ɗin canzawa ba mai sassauƙa ba, rufaffiyar sako-sako da ɗigon ruwa (gas) sabon abu, wanda ke haifar da gyare-gyaren gyare-gyare, har ma yana shafar samar da ruwa na yau da kullun (gas).

Matakan: Kafin shigar da bawul, ƙarfin matsawa da gwajin ƙarfi ya kamata a yi.Za a gudanar da gwajin ta hanyar samar da kashi 10% na adadin kowane batch (maki ɗaya, ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, samfuri iri ɗaya), kuma ba ƙasa da ɗaya ba.Don rufaffiyar bawul ɗin da'ira da aka sanya a kan babban bututun da ke taka rawar yankewa, ya kamata a yi gwajin ƙarfi da ƙarfi ɗaya bayan ɗaya.Ƙarfin bawul da matsatsin gwajin gwajin za su bi ingantacciyar lambar karɓa.

3.Butterfly bawul flange tare da talakawa bawul flange.

Sakamakon: girman flange bawul ɗin malam buɗe ido ya bambanta da na flange bawul na yau da kullun.Wasu flanges suna da ƙananan diamita na ciki, kuma bugun bawul ɗin malam buɗe ido yana da girma, yana haifar da gazawar buɗewa ko wuya buɗe bawul.

Matakan: Ya kamata a sarrafa flange bisa ga ainihin girman flange bawul ɗin malam buɗe ido.


Lokacin aikawa: Satumba-12-2023